23/11/2021 :: ( 79 ผู้เข้าชม )
วางพานพุ่มสักการะพระเจ้าอินทวิชยานนท์ และร่วมงานประเพณีไหว้สาพระเจ้าอินทวิชยานนท์ ประจำปี 2564
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2564 เวลา 10.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางสาวเปรมกมล ธีโรภาส รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นผู้แทนวางพานพุ่มสักการะพระเจ้าอินทวิชยานนท์ และร่วมงานประเพณีไหว้สาพระเจ้าอินทวิชยานนท์ ประจำปี 2564 โดยมี นายประจญ ปรัชญ์สกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยเจ้านายฝ่ายเหนือ หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนชาวเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีดังกล่าวฯ ทั้งนี้ภายในงานได้จัดนิทรรศการ 124 ปี พระประวัติพระเจ้าอินทวิชยานนท์ เจ้าผู้ครองนครเชียงใหม่ องค์ที่ 7 จัดแสดง ณ พระสถูปพระเจ้าอินทวิชยานนท์ ยอดดอยอินทนนท์ อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
Tags: