28/01/2022 :: ( 45 ผู้เข้าชม )
เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2565 เวลา 20.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือการส่งเสริมการท่องเที่ยว ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครศรีธรรมราช องค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยนาท องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง องค์การบริหารส่วนจังหวัดกระบี่ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี และสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ในงานประชุมใหญ่วิสามัญ ประจำปี 2565 ซึ่งจัดขึ้นโดยสมาคมสมาพันธ์ธุรกิจการท่องเที่ยวส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย (TFOPTA) ร่วมกับสมาคมสหพันธ์ท่องเที่ยวภาคเหนือ เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกและผู้ประกอบการด้านการท่องเที่ยวทุกภาคส่วนได้พบปะและแลกเปลี่ยนสินค้าทางการท่องเที่ยว ตลอดจนวางแผนรูปแบบการท่องเที่ยวให้สอดคล้องกับพฤติกรรมของนักท่องเที่ยวที่เปลี่ยนไป โดยมีนายศักดิ์ชัย คุณานุวัฒน์ชัยเดช รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิด ณ โรงแรมดวงตะวัน ตำบลช้างคลาน อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
Tags: