21/10/2021 :: ( 76 ผู้เข้าชม )
พิธีมอบทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาและการให้ความช่วยเหลือนักเรียนของ อบจ.เชียงใหม่ ประจำปี 2564
วันที่ 21 ตุลาคม 2564 เวลา 09.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาและการให้ความช่วยเหลือนักเรียนขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ประจำปี2564ทั้งนี้องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ได้ประกาศรายชื่อผู้ที่สมควรได้รับทุนการศึกษาและสมควรได้รับการให้ความช่วยเหลือเป็นที่เรียบร้อยโดยมอบทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาในจังหวัดเชียงใหม่ จำนวน76 คนและให้ความช่วยเหลือนักเรียนในจังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 182 คน เพื่อเป็นทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาซึ่งเป็นผู้ยากจนหรือผู้ด้อยโอกาสและเป็นนักเรียนที่เข้ารับการศึกษาในโรงเรียนระดับเด็กเล็กระดับอนุบาลประถมศึกษาและมัธยมศึกษาเพื่อเป็นการให้โอกาสทางการศึกษาและสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปพัฒนาตนเองเพื่อเป็นกำลังสำคัญในการพัฒนาประเทศชาติ ณ ห้องประชุมสภาชั้น2อาคารหอประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
Tags: