20/09/2021 :: ( 48 ผู้เข้าชม )
มอบชุดตรวจโควิด – 19 (Antigen Test Kit : ATK) ให้กับเทศบาลตำบลหนองจ๊อม อำเภอสันทราย
วันที่ 20 กันยายน 2564 เวลา 11.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และนายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบชุดตรวจโควิด – 19 (Antigen Test Kit : ATK) ให้กับเทศบาลตำบลหนองจ๊อม อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 500 ชุด เพื่อใช้ตรวจหาเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) เป็นการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาด ในเขตเทศบาลตำบลหนองจ๊อม ซึ่งในพื้นที่พบผู้ติดเชื้อรายใหม่ จากการระบาดของ โรคเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) ระลอกใหม่ ทำให้มีความเสี่ยงต่อการแพร่ระบาดของโรคได้ ณ ห้องประชุมคณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
Tags: