09/04/2021 :: ( 47 ผู้เข้าชม )
มอบอาหารและเครื่องดื่ม ในการดำเนินการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2564
วันที่ 9 เมษายน 2564 เวลา 10.30 น. นายสุเทพ สายทอง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบอาหารและเครื่องดื่ม ในการดำเนินการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2564 ช่วงควบคุมเข้มระหว่างวันที่ 10 – 16 เมษายน 2564 ให้กับศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนนอำเภอในจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ และเสริมสร้างความมั่นใจให้แก่ประชาชนและนักท่องเที่ยวที่เดินทางมาเที่ยวในจังหวัดเชียงใหม่ โดยมีนายรัฐพล นราดิศร รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรี ณัฐพงศ์ ฐิตวิกรานต์ หัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดเชียงใหม่ นายธัชพล อภิรติมัย ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมมอบอาหารและเครื่องดื่มให้กับผู้แทนแต่ละอำเภอในจังหวัดเชียงใหม่ ณ บริเวณอาคารหอประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
Tags: