(วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2565) เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมสภา ชั้น 2 อาคารหอประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย นางวิทยาลักษณ์ สามใจ ประธานสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา นำโดยนายชัยวุฒิ ผ่องแผ้ว รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ และหัวหน้าส่วนราชการและข้าราชการในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เข้าศึกษาดูงานด้านการบริหารจัดการที่ดี ในโอกาสที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ได้รับรางวัลที่ 1 ประเภทโดดเด่น ในการประกวดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีการบริหารจัดการที่ดี ประจำปี พ.ศ.2564 และการบริหารจัดการขยะมูลฝอยขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมเยี่ยมชมศูนย์บัญชาการป้องกันแก้ไขปัญหาไฟป่าและฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 จังหวัดเชียงใหม่