02/04/2022 :: ( 145 ผู้เข้าชม )
นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตรพร้อมทั้งกล่าวให้โอวาทให้กับผู้เข้าร่วมโครงการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการกัญชง
เมื่อวันที่ 1 เมษายน 2565 เวลา 18.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตรพร้อมทั้งกล่าวให้โอวาทให้กับผู้เข้าร่วมโครงการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการกัญชงอุตสาหกรรม โดยมีนายประหยัด ทรงคำ นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ให้การต้อนรับ ซึ่งวัตถุประสงค์ของการจัดอบรมเพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ความเข้าใจสามารถนำไปต่อยอดในเชิงธุรกิจได้ พัฒนาส่งเสริมอาชีพให้กับทางกลุ่มวิสาหกิจชุมชนและประชาชนให้มีองค์ความรู้และพัฒนาต่อยอดในการประกอบอาชีพเกี่ยวกับการ
เป็นผู้ประกอบการและนำความรู้ไปใช้ให้เกิดประโยชน์สามารถต่อยอดในเชิงธุรกิจ สร้างงาน สร้างรายได้ให้กับตนเอง ครอบครัว และชุมชนต่อไป ณ เวทีลอยน้ำสวนสวรรค์เมืองแม่โจ้ อำเภอสันทราย อำเภอเมืองเชียงใหม่