29/06/2022 :: ( 160 ผู้เข้าชม )
เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2565 พระครูวิสิฐศีลาภรณ์ เจ้าคณะตำบลป่าแดด เจ้าอาวาสวัดวังสิงห์คำ เชียงใหม่ นิมนต์พระเถรานุเถระ พระสังฆาธิการ จำนวน 19 รูป เจริญพุทธมนต์งานทำบุญประเพณีสรงน้ำพระธาตุ – ใส่ขันดอก 108 และถวายต้นเงิน (ปัจจัย) ประจำปี 2565 คืนสุดท้าย โดยมีพระครูสถิตสุตาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดสันป่าเลี่ยง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ คุณจิรัณภรณ์ เตโชฬาร สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ เขต 3 ประธานฝ่ายฆราวาส มีพุทธศาสนิกชน คณะศรัทธาวัดวังสิงห์คำ ร่วมพิธี ถวายทุเรียนเป็นสังฆทาน 2 ลูก (9 กิโลกรัม) ประกอบพิธีภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาด ของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) อย่างเคร่งครัด ณ วัดวังสิงห์คำ ตำบลป่าแดด อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่.
ทรงวุฒิ ทับทอง / ณัฐพล แสนเมืองมา
Tags: