02/08/2022 :: ( 143 ผู้เข้าชม )
จังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ/ปกป้องสถาบันกษัตริย์และสถาบันสำคัญของชาติ ในงานมหกรรมรวมพลสมาชิก TO BE NUMBER ONE ประจำปี 2565 ระหว่างวันที่ 29 - 31 กรกฎาคม 2565 ทั้งนี้เพื่อตอบสนองต่อนโยบายการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติดของรัฐบาล พร้อมทั้งขับเคลื่อนและขยายผลโครงการพระราชดำริของทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญาสิริวัฒนาพรรณวดี และเปิดโอกาสให้เยาวชนได้ร่วมแสดงพลังและความคิดสร้างสรรค์ รวมทั้งเป็นต้นแบบที่ดีในการป้องกันตนเองและผู้อื่นไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด โดยมี นายวรวิทย์ ชัยสวัสดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ตัวแทนสมาชิกชมรม TO BE NUMBER ONE และเยาวชนตัวแทนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมกิจกรรม ณ อิมแพค เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
Tags: