08/08/2022 :: ( 99 ผู้เข้าชม )
นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพผู้ปฏิบัติงานด้านดับเพลิงฯ
วันที่ 8 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพผู้ปฏิบัติงานด้านดับเพลิง หลักสูตร การค้นหาและกู้ภัยอาคารถล่มในเขตจังหวัดเชียงใหม่ ระดับสร้างความตระหนักรู้ รุ่นที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ตามโครงการฝึกอบรมและฝึกซ้อมแผนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ระหว่างวันที่ 8 – 12 สิงหาคม 2565 โดยมีนายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมได้เรียนรู้ทักษะในการกู้ภัยเหตุอาคารถล่มในรูปแบบต่าง ๆ พร้อมทั้งสามารถประเมินสถานการณ์ และควบคุม แก้ไขปัญหาได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ ศูนย์การเรียนรู้ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงตามแนวพระราชดำริฯ อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่