10/09/2022 :: ( 79 ผู้เข้าชม )
วันที่ 10 กันยายน 2565 เวลา 13.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพและทักษะในการใช้ชีวิตวิถีใหม่ของครูและบุคลากรทางการศึกษา โดยมีนางสาววรรณศรี ปัญญาประชุม ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม กล่าวรายงาน ทั้งนี้เพื่อให้ผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มีความรู้ ความเข้าใจ การใช้ชีวิตวิถีใหม่ (New Normal) มีทักษะและความเข้าใจในการใช้เทคโนโลยีดิจิทัล สามารถพัฒนาทักษะในการจัดการเรียนการสอนยุค Online พร้อมทั้ง พัฒนาทัศนคติที่ดีต่อการเสริมสร้างสุขภาพกาย และสุขภาพใจ ของครูและบุคลากรทางการศึกษา ให้พร้อมในการใช้ชีวิตวิถีใหม่ (New Normal) ณ โรงแรมคุ้มภูคำ จังหวัดเชียงใหม่
Tags: