04/10/2022 :: ( 135 ผู้เข้าชม )
องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ จัดตั้งศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย พ.ศ. 2565 ระหว่างวันที่ 4 – 7 ตุลาคม 2565
องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ จัดตั้งศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย พ.ศ. 2565 ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัย ระหว่างวันที่ 4 – 7 ตุลาคม 2565 ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองจังหวัดเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
วันนี้ (วันที่ 4 ตุลาคม 2565) เวลา 07.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมประกอบอาหารปรุงสุกพร้อมรับประทาน เพื่อแจกจ่ายให้แก่ประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัย ประกอบด้วย ในพื้นที่อำเภอเมืองเชียงใหม่ อำเภอสารภี อำเภอแม่แตง อำเภอสันป่าตองจังหวัดเชียงใหม่ และในเวลา 10.00 น. นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ตรวจเยี่ยมศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย พ.ศ. 2565 ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และเวลา 15.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย นายสมบูรณ์ บุญเรือง สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ เขต 1 และ นางสาวธิดารัตน์ ศิริวิทยากร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ เขต 2 นำอาหารปรุงสุกพร้อมรับประทานและน้ำดื่ม มอบให้แก่ประชาชนในพื้นที่อำเภอเมืองจังหวัดเชียงใหม่