วันที่ 27 มีนาคม 2566 เวลา 09.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมงานวันอาสาสมัครสาธารณสุขแห่งชาติ จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2566 เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติแก่อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมประกาศเกียรติคุณที่มีผลงานดีเด่น ที่ได้รับคัดเลือกเป็นอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านดีเด่นระดับภาคเหนือ โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ห้องประชุม ชั้น 3 อาคารวิทยบริการดารารัศมี โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่