วันที่ 30 มีนาคม 2566 เวลา 09.09 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัดองค์การองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีทำบุญ 100 ปี โรงเรียนศรีจอมทอง ทั้งนี้มีสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีฯ ณ โรงเรียนศรีจอมทอง อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่