15/06/2023 :: ( 113 ผู้เข้าชม )
นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการอบรมหลักสูตรความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับหลักเกณฑ์และเงื่อนไขการลงโทษทางวินัย
วันที่ 15 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00น. ณ โรงแรมเชียงใหม่ออคิด อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการอบรมหลักสูตรความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับหลักเกณฑ์และเงื่อนไขการลงโทษทางวินัย การให้ออกจากราชการ การอุทธรณ์ การร้องทุกข์ และแนวทางการปฏิบัติตามประมวลจริยธรรมข้าราชการขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้มีวินัยในการปฏิบัติหน้าที่ราชการ มีคุณธรรมและจริยธรรม อันนำไปสู่ประสิทธิภาพและประสิทธิผลอย่างเป็นรูปธรรมในการปฏิบัติหน้าที่ราชการมากยิ่งขึ้น