วันที่ 21 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงศ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมงานวันมัคคุเทศก์ไทย ประจำปี 2566 โดยมีนายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดงาน เพื่อน้อมรำลึกถึงพระกรุณาธิคุณของพระบิดาแห่งมัคคุเทศก์ไทย ณ อุโบสถพระเจ้าเก้าตื้อ วัดสวนดอกพระอารามหลวง อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่