22/06/2023 :: ( 116 ผู้เข้าชม )
นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการจัดการของเสียอันตรายจากชุมชนจังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 21 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการจัดการของเสียอันตรายจากชุมชนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อลดปริมาณของเสียอันตรายที่แหล่งกำเนิด การคัดแยก การเก็บรวบรวม และการขนส่งไปกำจัดอย่างถูกต้องตามหลักวิชาการ รวมถึงสร้างการมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วนในการกำจัดของเสียอันตราย ณ โรงแรม กรีนเลค รีสอร์ เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่