วันที่ 27 มิถุนายน 2566 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ พร้อมหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมต้อนรับและให้การสัมภาษณ์จากนักศึกษาอบรมหลักสูตรนักบริหารการงบประมาณระดับสูง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้พัฒนาความรู้ ทักษะสมรรถนะด้านการบริหารจัดการงบประมาณ ตระหนักในการเพิ่มประสิทธิภาพการใช้จ่ายงบประมาณให้มีความคุ้มค่า มีรูปแบบการจัดศึกษาอบรมที่มุ่งเน้นกระบวนการถ่ายทอดประสบการณ์และองค์ความรู้ด้านการบริหารจัดการงบประมาณ ซึ่งส่วนหนึ่งของการศึกษาอบรมตามหลักสูตรกำหนดให้มีการจัดทำรายงานกลุ่มโดยเป็นการค้นคว้าอิสระ (Independent Study) ณ ห้องประชุมชั้น 4 อบจ. เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่