วันที่ 5 กรกฎาคม 2566 เวลา 16.15 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรเพื่อแสดงความจงรักภักดี เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2566 ณ สถานีวิทยุโทรหัศน์แห่งประเทศไทยจังหวัดเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่