09/07/2023 :: ( 145 ผู้เข้าชม )
โครงการอบรมผู้นำพิธีกรรมทางพระพุทธศาสนาล้านนาไทย รุ่นที่ 1 ณ วัดสวนดอก พระอารามหลวง อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่
วันที่ 8 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.30 น. พระเทพสิงหวราจารย์ รองเจ้าคณะจังหวัด ปฏิบัติหน้าที่แทนเจ้าคณะจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการอบรมผู้นำพิธีกรรมทางพระพุทธศาสนาล้านนาไทย รุ่นที่ 1 โดยมีนายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวรายงาน พร้อมด้วยนางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงศ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมงาน เพื่อพัฒนาองค์ความรู้และเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติพิธีกรรมทางพระพุทธศาสนาล้านนาไทย ให้แก่พระสงฆ์ อาจารย์วัด และพุทธศาสนิกชนทั่วไป พร้อมทั้งเป็นการสร้างผู้นำพิธีกรรมทางพระพุทธศาสนาล้านนาไทยต้นแบบจังหวัดเชียงใหม่ ณ วัดสวนดอก พระอารามหลวง อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่