09/07/2023 :: ( 228 ผู้เข้าชม )
นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการจัดงานบวงสรวงขุนน้ำห้วยลาน ประจำปี 2566
วันที่ 9 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการจัดงานบวงสรวงขุนน้ำห้วยลาน ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ธรรมชาติและภูมิปัญญาท้องถิ่น โดยมีสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมงาน ณ อ่างเก็บน้ำห้วยลาน หมู่ที่ 8 ตำบลออนใต้ อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่