วันที่ 10 กรกฎาคม 2566 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อาคารประชุมสภา อบจ.เชียงใหม่ นายวีรพงศ์ ฤทธิ์รอด รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยนายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ นายสมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย นายสงค์ศักย์ คำดีรุ่งริรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานกีฬาแห่งประเทศไทย จ.เชียงใหม่ พล.ต.ท. ปิยะ ต๊ะวิชัย ผู้บัญชาการตำรวจภูธร ภาค 5 และ ดร. ราเชลล์ ได้ผลธัญญา ผู้เชี่ยวชาญพิเศษด้านการศึกษา กีฬาและนันทนาการ ร่วมประชุมและลงพื้นที่สนามแข่งขันการเตรียมการจัดการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ONEHD 31 3rd SEA V League ระหว่างวันที่ 11 - 13 สิงหาคม 2566 ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่ เพื่อเตรียมความพร้อมและกำหนดการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ONEHD 31 3rd SEA V League โดยมีทีมจากภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เข้าร่วมการแข่งขัน จำนวน 4 ประเทศ ประกอบด้วย อินโดนีเซีย ฟิลิปปินส์ เวียดนาม และไทย