นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมแถลงข่าวการจัดการแข่งขันวอลเล่ย์บอลหญิง SEA VLeague ครั้งที่ 3 มีทีมชาติหญิงไทย, อินโดนีเซีย, ฟิลิปปินส์ และเวียดนาม กำหนดการแข่งขันวันที่ 11-13 สิงหาคม 2566 ณ ยิมเนเซียม สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี ที่โรงแรมบางกอกทิวลิป กรุงเทพมหานคร กับท่านสมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมวอลเล่ย์บอลแห่งประเทศไทย, ท่านนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ และผู้บริหารช่อง ONE 31 ทั้งนี้ช่อง ONE 31 ถ่ายทอดสดตลอดการแข่งขัน