วันที่ 14 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานฝ่ายฆราวาสทอดผ้าป่าสามัคคีการศึกษา วันสถาปนาโรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม และพิธีเปิดอาคารวรเชษฐ์นิรมิต เพื่อสร้างความเป็นสิริมงคแก่โรงเรียน คณะครู นักเรียน ผู้ปกครอง คณะกรรมการสถานศึกษา คณะกรรมการเครือข่ายผู้ปกครองและศิษย์เก่า ณ โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่