วันที่ 21 ก.ค. 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วย นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ร่วมโครงการประชุมสัมมนาทางวิชาการ ประจำปี 2566 "การศึกษาท้องถิ่นก้าวไกล สร้างสมรรถนะเด็กไทย สู่การพัฒนาอย่างยั่งยืน ตามแนวทาง SDGs” ณ โรงแรมคุ้มภูคำ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่