วันที่ 23 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดประชุมโครงการสานสัมพันธ์ความร่วมมือทุกฝ่ายสู่โรงเรียนคุณภาพการศึกษาดีตามวิถีแม่งอน ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อสานสัมพันธ์ในการจัดการศึกษาและพัฒนาการศึกษาให้มีความเจริญก้าวหน้าสอดคล้องกับวิถีการเรียนรู้สู่ชุมชน ณ อาคารราชาวดีลีลาวรรณ โรงเรียนบ้านแม่งอนขี้เหล็ก อ.ฝาง จ.เชียงใหม่