วันที่ 24 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ อาคารหอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงศ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมและศึกษาดูงานเพื่อพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาสตรีจังหวัดเชียงใหม่ ในการเป็นพลังขับเคลื่อนเศรษฐกิจชุมชน ประจำปี 2566 ทั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาสตรีจังหวัดเชียงใหม่ ในด้านการขับเคลื่อนเศรษฐกิจชุมชน และพัฒนาคุณภาพชีวิตสตรี พร้อมทั้งศึกษาดูงานด้านการพัฒนาเศรษฐกิจชุมชน การบริหารจัดการกลุ่มอาชีพที่ประสบความสำเร็จ รวมถึงการขับเคลื่อนการส่งเสริมช่องทางการตลอดของผลิตชุมชนในพื้นที่จังหวัดน่าน