วันที่ 26 กรกฏาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรส่งเสริมเยาวชนรู้เท่าทันสื่อ (Youth Digital Media Literacy) สำหรับนักเรียนในสังกัดอบจ.เชียงใหม่ เพื่อเสริมสร้างทักษะเยาวชนให้มีความสามารถในการคิด วิเคราะห์ เลือกรับสื่อ กลั่นกรองข้อมูลข่าวสาร และสามารถใช้ประโยชน์จากสื่อได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ ณ คณะการสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่