วันที่ 29 กรกฏาคม 2566 เวลา 08.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการพัฒนาและเพิ่มศักยภาพทางด้านกรีฑาและเพิ่มสมรรถภาพร่างกายสำหรับนักกรีฑาผู้สูงอายุในจังหวัดเชียงใหม่ ณ ห้องประชุมเอราวัณ 1 ชั้น 1 อาคารเอนกประสงค์เอราวัณ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่