องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ อำเภอเมืองเชียงใหม่ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จัดโครงการฝึกอบรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในพื้นที่อำเภอเมืองเชียงใหม่ เพื่อให้ผู้นำชุมชน และประชาชน มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโทษและปัญหาของยาเสพติด โดยมีนายสิทธิศักดิ์ อภิกุลชัยสุทธิ์ นายอำเภอเมืองเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายสมบูรณ์ บุญเรือง รองประธานสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวรายงาน ณ หอประชุมอาคารอเนกประสงค์เทศบาลตำบลท่าศาลา อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ (วันที่ 31 กรกฎาคม 2566)