วันที่ 2 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ นำโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำแก่ประชาชนในพื้นที่อำเภอเมืองเชียงใหม่ มีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้ด้านการจัดการเทคโนโลยีและการตลาดในกลุ่มอาชีพ ตลอดจนนำทรัพยากรและภูมิปัญญาท้องถิ่นมาเพิ่มมูลค่าและพัฒนาผลิตภัณฑ์ OTOP (หนึ่งตำบล หนึ่งผลิตภัณฑ์) ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่