วันที่ 3 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในพื้นที่อำเภอฮอด เพื่อให้ผู้นำชุมชน และประชาชน มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโทษและปัญหาของยาเสพติด โดยมี นายจักรินทร์ สิรินทรภูมิ นายอำเภอฮอด กล่าวรายงาน และสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีเปิด ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอฮอด อำเภอฮอด จังหวัดเชียงใหม่