องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ อำเภอแม่แจ่ม จัดโครงการฝึกอบรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ประจำปี 2566 เพื่อให้ผู้นำชุมชน และประชาชน มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโทษและปัญหาของยาเสพติด โดยมี นายบุญนงค์ สุริยะชัยพันธ์ เป็นประธานในพิธีเปิด ในวันที่ 4 สิงหาคม 2566 ณ หอประชุมที่ว่าอำเภอแม่แจ่ม อำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่