วันที่ 4 สิงหาคม 2566 เวลา 19.30 น. นายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ และนายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานร่วมเปิดกิจกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ งาน MAESA BEACH Rhythm in The Rain : Raincoat Concert Festival เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ โดยมีสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และนักท่องเที่ยว ร่วมพิธีเปิด ณ ลานกิจกรรมแม่สาบีช องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่