วันที่ 5 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชน อำเภอสารภี ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน ในพื้นที่ 13 อำเภอ สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการหรือเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ รวมถึงนำทรัพยากรหรือภูมิปัญญาท้องถิ่นมาเพิ่มมูลค่า และส่งเสริมและพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอสารภี อ.สารภี จ.เชียงใหม่