วันที่ 5 สิงหาคม 2566 เวลา 09.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมการแข่งขันบาสเกตบอล 3 คน รายการ 3X3 UTCC Championship 2023 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือก ณ อาคารมาร์ติน มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่