องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ อำเภอกัลยาณิวัฒนา จัดโครงการฝึกอบรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ประจำปี 2566 เพื่อให้ผู้นำชุมชน และประชาชน มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโทษและปัญหาของยาเสพติด โดยมี นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอกัลยาณิวัฒนา
เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วย นายบุญนงค์ สุริยะชัยพันธ์ กล่าวรายงาน ในวันที่ 5 สิงหาคม 2566 ณ ศาลาประชาคมบ้านหนองเจ็ดหน่วย อ.กัลยาณิวัฒนา จ.เชียงใหม่