วันที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายณัฐวุฒิ มารุ่งเรือง สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.อมก๋อย เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชน อำเภออมก๋อย ประจำปี 2566 โดยมี ว่าที่ร้อยตรีอดิศักดิ์ ดวงจินดา นายอำเภออมก๋อย กล่าวต้อนรับ และ นายอภิชาต สินณรงค์ กล่าวรายงาน เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน ในพื้นที่ 13 อำเภอ สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการหรือเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ รวมถึงนำทรัพยากรหรือภูมิปัญญาท้องถิ่นมาเพิ่มมูลค่า และส่งเสริมและพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภออมก๋อย อ.อมก๋อย จ.เชียงใหม่