วันที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายประเสริฐ ทรงคำ สมาชิกสภาอบจ.เชียงใหม่ อ.ดอยหล่อ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชน อำเภอดอยหล่อ ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน ในพื้นที่ และส่งเสริมและพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอดอยหล่อ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่