วันที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชน อำเภอแม่วาง ประจำปี 2566 โดยมี นายพีระศักดิ์ ธีรบดี นายอำเภอแม่วาง กล่าวรายงาน เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน ในพื้นที่ และพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอแม่วาง อ.แม่วาง จ.เชียงใหม่