วันที่ 9 สิงหาคม 2566 เวลา 11.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชน จอมทอง ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน ในพื้นที่ 13 อำเภอ สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการหรือเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ รวมถึงนำทรัพยากรหรือภูมิปัญญาท้องถิ่นมาเพิ่มมูลค่า และส่งเสริมและพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ณ อาคารเอนกประสงค์เทศบาลตำบลบ้านแปะ อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่