15/08/2023 :: ( 127 ผู้เข้าชม )
เปิดพิธีอย่างเป็นทางการ "การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง SEA V League 3 " สนามสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
วันศุกร์ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ.2566 เวลา 13.00 น
เปิดพิธีอย่างเป็นทางการ!!
"การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง SEA V League 3 " สนามสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
นาย พิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวต้อนรับ และรายงานวัตถุประสงค์การจัดการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง SEA V League 3
ได้รับเกียรติจากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร เป็นประธานในพิธี และท่านนายกสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย นายสมพร ใช้บางยาง
ขอต้อนรับเจ้าหน้าที่ และนักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงจาก 4 ทีม ได้แก่ อินโดนีเซีย, ฟิลิปปินส์, เวียดนาม และไทย เข้าสู่จังหวัดเชียงใหม่ในการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงรายการ ONE 31 SEA V League 2023 สนามที่ 2 โดยสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย และสหพันธ์วอลเลย์บอลแห่งเอเชีย (AVC) ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 11-13 สิงหาคม 2566 ณ สนามกีฬาสมโภช เชียงใหม่ 700
การถ่ายทอดสดการแข่งขันทุกแมตช์ ผ่านทางช่อง ONE 31