นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่
ร่วมประชุมการดำเนินงานหลังการถ่ายโอนภารกิจโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ให้แก่องค์การบริหารส่วนจังหวัดและการเตรียมความพร้อมการจัดเครือข่ายบริการด้านสุขภาพ
โดยมีนายเลอพงศ์ ลิ้มรัตน์ ประธานคณะอนุกรรมการบริหารภารกิจ ถ่ายโอนด้านสาธารณสุข ให้แก่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ,นางสาวปรานอม โอสาร หัวหน้าศูนย์วิชาการสนับสนุนการขับเคลื่อนนโยบายสาธารณะ เพื่อเสริมสร้างพลังพลเมืองตื่นรู้ สำนักงานคณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติ (สช.) ,นายแพทย์เติมชัย เต็มยิ่งยง ผู้ทรงคุณวุฒิ ,นายแพทย์สุวิทย์ วิบุลผลประเสริฐ คณะกรรมการหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ ,นายแพทย์สุเทพ วัชรปิยานันทน์ ประธานคณะกรรมการหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 1 เชียงใหม่ ,แพทย์หญิงวลัยรัตน์ ไชยฟู ผู้อำนวยการสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 1 เชียงใหม่ ,นายแพทย์ณรงค์เดช พิพัฒน์ธนวงค์ แพทย์ประจำโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านสันโค้ง อำเภอสันกำแพง
เพื่อให้การดำเนินงานหลังการถ่ายโอนภารกิจโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ให้แก่องค์การบริหารส่วนจังหวัด และการเตรียมความพร้อมการจัดเครือข่ายบริการด้านสุขภาพ เป็นไปด้วยเรียบร้อย