การจัดการแข่งขันฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน “คิงส์คัพ” ครั้งที่ 49 ประจำปี 2566 “
องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ นำโดย นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เปิดโต๊ะแถลงข่าว ! จังหวัดเชียงใหม่ ได้รับเกียรติจากสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยให้เป็นเจ้าภาพ ต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 ซึ่งครั้งนี้จะจัดขึ้นในวันที่ 7 และ 10 กันยายน พ.ศ. 2566 ณ สนามสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
โดยได้รับเกียรติจาก นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่, นายพาทิศ ศุภะพงษ์ เลขาธิการสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และนางนวลพรรณ ล่ำซำ ผู้จัดการทีมฟุตบอลทีมชาติไทย เข้าร่วมการแถลงข่าวและให้รายละเอียดเกี่ยวกับการจัดการแข่งขันฟุตบอลในครั้งนี้
โดยผลการ จับฉลากแบ่งสาย
เริ่มการแข่งขัน วันพฤหัสบดีที่ 7 กันยายน 2566
17.30 น. สาธารณรัฐอิรัก vs. สาธารณรัฐอินเดีย
20.30 น. ประเทศไทย vs. สาธารณรัฐเลบานอน