21/08/2023 :: ( 72 ผู้เข้าชม )
นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประธานพิธีเปิดกล่าวต้อนรับเยาวชนศาสนิกสัมพันธ์ โดยองค์กรทางศาสนา 5 ศาสนา
วันเสาร์ที่ 19 สิงหาคม 2566 เวลา 08.30 น.
โครงการอบรมเยาวชนศาสนิกสัมพันธ์ จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ พุทธสถานเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่
นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประธานพิธีเปิดกล่าวต้อนรับเยาวชนศาสนิกสัมพันธ์
โดยองค์กรทางศาสนา 5 ศาสนา คือ ศาสนาพุทธ ศาสนาอิสลาม ศาสนาคริสต์ ศาสนาพราหมณ์-ฮินดู และศาสนาซิกข์ ซิกข์นามธารี
เพื่อให้เยาวชนได้เรียนรู้และยอมรับในความแตกต่างหลากหลายด้านเชื้อชาติ ศาสนา และวัฒนธรรม
เพื่อให้เยาวชนมีคุณธรรม จริยธรรม เป็นคนดีของสังคม ร่วมกันพัฒนาประเทศให้เจริญสืบไป
เพื่อให้เยาวชนเกิดจิตสำนึกในการเทิดทูน สถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์