วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ“ระบบการจัดซื้อจัดจ้างภาครัฐ (e-GP) : e-market และ e-bidding” ณ รร.เชียงใหม่ออคิด เพื่อเพิ่มพูนความรู้ให้ผู้ปฏิบัติงานเกี่ยวกับระบบ e-GP การจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุ เพื่อให้เกิดการเรียนรู้ในการปฏิบัติงานด้านพัสดุที่มีหน้าที่ต้องดำเนินการตามขั้นตอนของกฎหมาย ระเบียบ และเพื่อให้เกิดความคุ้มค่าในการใช้จ่ายเงินงบประมาณให้มีประสิทธิภาพและประสิทธิผล ทันต่อเวลา