ในวันที่ 22 สิงหาคม 266 เวลา 14.00 น. ในนามของ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ โดย นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ “สนับสนุนเครื่องช่วยความพิการและอุปกรณ์ทางการแพทย์ ในโครงการศูนย์สาธิตและยืม - คืนอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการฟื้นฟูสมรรถภาพที่บ้าน” องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบให้กับ "สมาคมส่งเสริมอาชีพคนพิการ" ณ สมาคมส่งเสริมอาชีพคนพิการ ต.สุเทพ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ ประกอบด้วย
>> รถนั่งคนพิการ แบบปรับได้ จำนวน 3 คัน
>> เก้าอี้นั่งถ่าย จำนวน 1 อัน
>> เครื่องพยุงเดิน 4 ขา จำนวน 3 อัน
>> เตียงเฟาเลอร์ 3 ไก จำนวน 2 หลัง
>> ไม้เท้าอลูมิเนียมแบบ 3 ขา จำนวน 4 อัน
>> รถสามล้อโยกมาตรฐาน จำนวน 5 คัน