วันจันทร์ ที่ 28 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพให้กับผู้สูงอายุ จ.เชียงใหม่ เพื่อให้ผู้สูงอายุได้ตระหนักถึงบทบาทหน้าที่และคุณค่าของตนเอง เพื่อให้ได้รับการฝึกอาชีพที่เหมาะสม มีรายได้นำมาเลี้ยงตนเอง และเพื่อให้เป็นที่ยอมรับของสังคมในการอยู่ร่วมกันอย่างมีคุณค่า ณ สถานสงเคราะห์คนชราวัยทองนิเวศน์ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่