วันที่ 23 สิงหาคม 2566 เวลา 17.00 น. ศูนย์ดำรงธรรมองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ได้รับแจ้งต้นไม้บริเวณหน้าประตูทางเข้า ศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ หักโค่นขวางถนน จึงได้ไปตรวจสอบสถานที่เกิดเหตุ และประสานสำนักช่าง เพื่อเร่งดำเนินการตัดต้นไม้ที่ขวางถนนออก และเคลียร์พื้นผิวจราจรให้กลับมาใช้งานตามปกติ