วันอังคาร ที่ 29 สิงหาคม 2566 เวลา 19.30 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมเป็นเกียรติงานเลี้ยงต้อนรับ การประชุมรัฐมนตรีกีฬาอาเซียน ครั้งที่ 7 และการประชุมที่เกี่ยวข้อง ณ จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อส่งเสริมและกระชับความสัมพันธ์ระหว่างประเทศสมาชิกและคู่เจรจาให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น จนก่อให้เกิดความร่วมมือใหม่ๆ เพื่อยกระดับการพัฒนาด้านกีฬาของประเทศสมาชิกอาเซียนต่อไป